Tutorial Converting a PDO file (Pepakura) to PDF Document

HoaiThanh

Member
6/5/15
199
563
6
27
Làng than =)))
Converting a PDO file (Pepakura) to PDF Document

*Cập nhật: Các phiên bản Pepakura mới nhất hiện tại đã hỗ trợ chuyển đổi sang PDF vô cùng đơn giản. Mọi người mở file PDO mình muốn bằng Pepakura, rồi vào File \ Print to PDF..., thế là xong.

Tuy nhiên, Pepakura hiện tại vẫn chỉ chạy trên Windows. Người dùng Mac cần phải chạy máy ảo hoặc thử cách bên dưới.
Làm sao để in file PDO khi tiệm in không cài sẵn Pepakura Viewer ?
Vấn đề này được khá nhiều bạn thắc mắc đặt câu hỏi trong forum. Có nhiều cách chuyển file PDO thành PDF để đem đi in, mình sẽ trình bày cách đơn giản nhất, đó là dùng máy in ảo DoPDF. Mình biết cũng từ lâu hôm nay pots lên đây cho mn tham khảo

1/ Đầu tiên các bạn tải về và cài đặt DoPDF tại:
“http://download.cnet.com/doPDF-Free-PDF-Converter/3000-18497_4-10648880.html?part=dl-114262&subj=dl&tag=button

Quá trình cài đặt khá đơn giản, cứ việc Next là xong.

2/ Sau đó các bạn dùng Pepakura để mở file PDO

3/ Vào File > Print.
-Sau khi cài đặt xong các bạn sẽ thấy máy in DoPDF ở phần Printer.
-Nhấn Properties để thiết lập khổ giấy cho máy in là A4
-Nhấn OK để tiếp tục

4/ Đến đây có thể xuất hiện thông báo lỗi, vì khổ giấy trong file PDO khác với khổ giấy thiết lập trong máy in, các bạn cứ OK.

5/ Chọn nơi lưu và tick vào ô High Quality Images để in file có độ phân giải cao.
Ok

và ta được kết quả là file PDF để mang ra hàng in:

Chúc các bạn có những mô hình đẹp!

Nguồn: mohinhgiayvn

Lần đầu tiên đăng bài, có gì sai sót, BQT và mọi người chỉ mình với nhé! 051.gif

Sponsored: Google Advertising

thienlong095

Administrator
Staff member
3/28/15
1,658
11,347
22
28
bạn đăng ảnh lên upanh.paperzonevn.com giúp mình nhé! tránh sau này các trang web ngoài bị xóa, ảnh cũng die theo, lúc đó tìm ảnh fix cực lắm :D

Nyankosensei

ニャンコ先生
Staff member
3/28/15
1,199
10,796
22
30
nhà tui
Mình vừa sửa ảnh cho bạn rồi nhé 009.gif Như ad nói, dù bạn chèn link ảnh trực tiếp từ trang web khác cũng được, nhưng nếu lỡ web có bị trục trặc gì thì hỏng hết ảnh. Vì vậy bạn nên up qua trang upanh của page cho chắc ăn nhé!049.gif
Rất cám ơn bạn đã đóng góp kinh nghiệm ~^^~
------------Dưới đây là hướng dẫn up ảnh, nếu bạn chưa xem hoặc xem rồi mà muốn xem lai: 015.gif---------------------------
Bấm vô link này https://upanh.paperzonevn.com, chọn File ảnh mô hình rồi Tiến hành Upload. Ảnh up xong rồi, thì bạn kéo xuống một chút, sẽ thấy cái này. Copy chữ trong Link trực tiếp (nếu web ghi tiếng Anh thì sẽ là Direct Link).

Tiếp theo chọn cái này

Sau đó Ctrl+V rồi bấm chèn thôi!

-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Sponsored: Google Advertising