Anime Chibi [Ikoku Meiro no Croisee] Yune yukata

Nyankosensei

ニャンコ先生
Staff member
3/28/15
1,199
9,998
22
30
nhà tui
Thumbnail
Resources
Received from the internet.
Author
Unknown.
Printed File Format
PNG
Page(s)
3
Part(s)
53
Instruction Format
PDO
[Ikoku Meiro no Croisee] Yune yukata papercraft
A yukata (浴衣, lit. "bathrobe") is an unlined cotton summer kimono, worn in casual settings such as summer festivals and to nearby bathhouses. Originally worn as bathrobes, their modern use is much broader, and are a common sight in Japan during summer. Though yukata are traditionally indigo and white in colour, modern yukata commonly feature multicoloured designs, and are designed to be machine washable. They are similar in appearance to the nemaki, a unisex short-sleeved kimono-like garment worn by guests at traditional inns.

Sponsored: Google Advertising

Attachments

• yune.rar
    1.6 MB · Views: 139
  • Like
Reactions: 13_yuan and butuna

PhongLinh

1/6/16
33
38
3
28
vậy trong kit k có hộp hả bạn?
Cmt đặt gạch hóng cách làm cái hộp 008.gif

Nyankosensei

ニャンコ先生
Staff member
3/28/15
1,199
9,998
22
30
nhà tui
làm sao ạ
Về phần kit, bạn có thể xem kit bên này. Nhưng xem thôi, mình không khuyên bạn in. Bởi vì mỗi mô hình kích thước khác nhau, hộp cũng có kích cỡ. Vì vậy bạn nên xem kit rồi tự kẻ lại trên giấy cứng cáp theo kích thước mình mong muốn rồi cắt dán theo hướng dẫn bên đó.
Phần đế bên dưới của cái hộp này giống với cách làm phần đế bên trang mình gửi. Còn phần trong suốt bạn dùng loại giấy bóng kính để làm nhé. Giấy bóng kính có bán ở 1 số tiệm sách hoặc chỗ bán dụng cụ học tập, còn không thì ở tiệm photocopy cũng có nữa. Phần bóng kính dùng keo 2 mặt dán nhé. (Chứ keo khác nó không dính đâu, mà nhìn xấu nữa)

Lê Chí Nguyên

7/5/15
50
59
3
23
tphcm
www.facebook.com
Về phần kit, bạn có thể xem kit bên này. Nhưng xem thôi, mình không khuyên bạn in. Bởi vì mỗi mô hình kích thước khác nhau, hộp cũng có kích cỡ. Vì vậy bạn nên xem kit rồi tự kẻ lại trên giấy cứng cáp theo kích thước mình mong muốn rồi cắt dán theo hướng dẫn bên đó.
Phần đế bên dưới của cái hộp này giống với cách làm phần đế bên trang mình gửi. Còn phần trong suốt bạn dùng loại giấy bóng kính để làm nhé. Giấy bóng kính có bán ở 1 số tiệm sách hoặc chỗ bán dụng cụ học tập, còn không thì ở tiệm photocopy cũng có nữa. Phần bóng kính dùng keo 2 mặt dán nhé. (Chứ keo khác nó không dính đâu, mà nhìn xấu nữa)
sao ko coi đc vậy bạn

PhongLinh

1/6/16
33
38
3
28
Đã xem :> Giấy bóng kính này phải là cái loại đi in đóng thêm bìa họ lấy thêm 3k k nhở :09(1):
À cho mình hỏi thêm cái là trong templates ấy, mấy cái back để làm gì thế, khi in có cần in ra luôn k? :047:

Nyankosensei

ニャンコ先生
Staff member
3/28/15
1,199
9,998
22
30
nhà tui
sao ko coi đc vậy bạn
Mình xem đc mà, bạn kia cũng xem đc kìa
Đã xem :> Giấy bóng kính này phải là cái loại đi in đóng thêm bìa họ lấy thêm 3k k nhở :09(1):
À cho mình hỏi thêm cái là trong templates ấy, mấy cái back để làm gì thế, khi in có cần in ra luôn k? :047:
Ừ, chính nó.
Xem cái này (trang 1) nhé thì biết

• Like
Reactions: PhongLinh