Arcane: Silco papercraft | Ken DIY

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
Resources
https://www.paperizedcrafts.com/2021/12/arcane-silco-papercraft.html
Author
Paperized Crafts
Execution time
2 giờ
Arcane - Hướng dẫn làm mô hình giấy Silco | Ken DIY

Silco là một trong những nhân vật hấp dẫn nhất trong phim Arcane của Liên Minh Huyền Thoại và dường như cũng là nhân vật phản diện chính. Hắn ta không chỉ có quá khứ đẫm máu với Vander mà còn muốn thành lập Undercity để trở thành một quốc gia để cạnh tranh quyền lực với Piltover. Mới đây, Riot Games khu vực Hàn Quốc đã tiết lộ sẽ đưa nhân vật Silco trong series Arcane vào trong chế độ Đấu Trường Chân Lý.

Cảm ơn Paperized Crafts đã chia sẻ kit của mô hình này. Bạn có thể download kit tại: www.paperizedcrafts.com

Kit này là 1 tờ A4. Do mới quay lại làm papercraft sau khi ngưng vài năm nên mình mất hơn 2 tiếng để hoàn thành.
Bạn có thể xem video hướng dẫn làm mô hình của mình tại:

Nếu bạn muốn mình làm thêm mô hình nào, hãy để lại comment nhé.

Cảm ơn các bạn đã đọc bài! ^^

Sponsored: Google Advertising
Last edited:

Support

Support
Staff member
1/10/21
25
29
2
41
Chào @Ken DIY, bài viết có nội dung chia sẻ thành phẩm, quá trình làm thì đăng vào Gallery Zone nhé!
Cảm ơn bạn đã chia sẻ bài viết này.

• Like
Reactions: Ken DIY

Support

Support
Staff member
1/10/21
25
29
2
41
Mình mới tham gia nên chưa rành. Hình như ad chuyển giúp mình luôn rồi đúng không ạ?
Mình cảm ơn nhiều nhé.
Free Zone, Premium Zone,... là các khu vực lưu trữ, bảo tồn mẫu; các bài viết ở đây sẽ cần đính kèm files.
Bạn hoàn toàn có thể tạo các bài viết như thế này, mà không kèm files nhưng ở khu vực thích hợp khác là được.
Nếu gặp khó khăn gì sẽ luôn có người hỗ trợ, bạn cứ thoải mái hoạt động nha! Chúc kênh Youtube của bạn phát triển.

• Love

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
Free Zone, Premium Zone,... là các khu vực lưu trữ, bảo tồn mẫu; các bài viết ở đây sẽ cần đính kèm files.
Bạn hoàn toàn có thể tạo các bài viết như thế này, mà không kèm files nhưng ở khu vực thích hợp khác là được.
Nếu gặp khó khăn gì sẽ luôn có người hỗ trợ, bạn cứ thoải mái hoạt động nha! Chúc kênh Youtube của bạn phát triển.
Mình nhận thông tin. Cảm ơn ad nhiều nhé! 065.gif

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
bạn làm 2 tiếng là cũng nhanh ấy, lúc mình mới làm, cũng chật vật với mẫu này, làm cở 2 ngày mới mò ra, mấy chi tiết uốn cong cong khó cực, nhất là cái phần cái nón đúng kiểu ám ảnh luôn, dán cứ kiểu bị lệch tháo ra dán lại tận mấy lần

• Like

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
lúc mình mới làm, cũng chật vật với mẫu này, làm cở 2 ngày mới mò ra, mấy chi tiết uốn cong cong khó cực, nhất là cái phần cái nón đúng kiểu ám ảnh luôn, dán cứ kiểu bị lệch tháo ra dán lại tận mấy lần

Hic cái nón nó cong vậy mà bạn ráp được là cũng kỳ công đó. Mẫu mình làm ở trên rất đơn giản mà phần stand mình cắt xong ráp vô nó còn xấu quá. Mình đang cố gắng cải thiện đường cắt cho những mẫu sau. Sắp tới mình sẽ làm những mẫu có chi tiết phức tạp hơn ví dụ như xe tăng và máy bay.

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
cái nón nó cong vậy mà bạn ráp được là cũng kỳ công đó
nhìn lên ảnh nó vậy thôi, chứ bên ngoài nhìn xéo xẹo chấp vá đủ thứ do tháo ra dán lại nhiều lần đó :p

Sắp tới mình sẽ làm những mẫu có chi tiết phức tạp hơn
bạn làm thử mấy mẫu như này đi, mình thấy sắp tới chuẩn bị có anime làm ăn theo thể loại này squid game này nè, mình nghĩ chắc sẽ lại hot từ khóa đó lần nữa đó https://paperzonevn.com/threads/squid-game-pink-soldiers.10584/

• Like

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
nhìn lên ảnh nó vậy thôi, chứ bên ngoài nhìn xéo xẹo chấp vá đủ thứ do tháo ra dán lại nhiều lần đó :p

bạn làm thử mấy mẫu như này đi, mình thấy sắp tới chuẩn bị có anime làm ăn theo thể loại này squid game này nè, mình nghĩ chắc sẽ lại hot từ khóa đó lần nữa đó https://paperzonevn.com/threads/squid-game-pink-soldiers.10584/
Haha ít ra nó có hình dạng rõ ràng là một thành công rồi đó.

Mẫu Squid Game thì mình in sẵn lâu rồi đó. Mà mình lấy kit của Paperized Crafts luôn. Cuối tuần này mình bận rồi nên chắc thứ 2 mình mới bắt tay làm được.
Khi nào xong mình sẽ đăng bài lên để chia sẻ với mọi người nè. Cảm ơn bạn đã gợi ý nhen. :5:

• Like
Reactions: 20Cuong02

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
Haha ít ra nó có hình dạng rõ ràng là một thành công rồi đó.
kaka, bây giờ mình thì dừng lại ở mức anime dạng chibi thôi, không làm nổi mấy mẫu dạng figure mặc dù là thích mấy mẫu đó mà làm không nổi, chibi tính ra cũng dễ làm dễ chơi
Khi nào xong mình sẽ đăng bài lên để chia sẻ với mọi người nè. Cảm ơn bạn đã gợi ý nhen.
không có gì, hóng thêm video mới của bạn, :Grin:

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
Bạn tính định hướng cho kênh mô hình giấy của bạn làm về thể loại với mức độ khó nào chưa? theo mình thấy làm 1 channel mà về cùng 1 thể loại mức độ khó nhất định cảm giác sẽ thích hơn :N117:

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
Bạn tính định hướng cho kênh mô hình giấy của bạn làm về thể loại với mức độ khó nào chưa? theo mình thấy làm 1 channel mà về cùng 1 thể loại mức độ khó nhất định cảm giác sẽ thích hơn :N117:
Hiện mình sẽ làm đủ mức độ luôn bạn. Kênh Ken DIY mình lập ra để làm đủ thứ, không chỉ là mô hình giấy. Nói về papercraft thôi thì mình sẽ làm từ các mẫu chibi đơn giản cho tới các chi tiết phức tạp hơn như mình đã đề cập là xe tăng và máy bay. Mình sẽ cân nhắc độ thêm động cơ để nó thực sự có thể được điều khiển di chuyển đi được. Ngoài ra mình đang đặt xốp (eva foam) về để làm cho mô hình cứng cáp hơn và chống nước - thích hợp để làm các mô hình ví dụ như thuyền, tàu chiến, tàu ngầm... Và đương nhiên là sẽ có độ động cơ để chạy luôn. :p

• Wow
Reactions: 20Cuong02

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
Mình sẽ cân nhắc độ thêm động cơ để nó thực sự có thể được điều khiển di chuyển đi được.
cái này có vẻ hay, ủng hộ 2 tay với ý tưởng này luôn :2one:
Ngoài ra mình đang đặt xốp (eva foam) về để làm cho mô hình cứng cáp hơn và chống nước - thích hợp để làm các mô hình ví dụ như thuyền, tàu chiến, tàu ngầm
chà, vậy là đúng kiểu thiên về đúng DIY như tên channel luôn rồi, mình thích mấy ý tưởng này cực, xem ghiền lắm cơ mà chẳng biết làm :06(1): mặc dù là được chỉ tận răng luôn nhưng kiểu không được khéo tay trong DIY :N124:

Sponsored: Google Advertising