Arcane: Jinx papercraft | Ken DIY

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
Resources
https://www.paperizedcrafts.com/2021/12/arcane-jinx-papercraft.html
Author
Paperized Crafts
Execution time
2 tiếng rưỡi
Arcane: Hướng dẫn làm mô hình giấy Jinx | Ken DIY

Jinx (tên khai sinh là Powder) là một nhân vật trong Liên Minh Huyền Thoại do Riot Games tạo ra. Cô xuất hiện lần đầu trong trò chơi điện tử với tư cách là một nhà vô địch có thể chơi được vào tháng 10 năm 2013, và kể từ đó đã xuất hiện trong các phần tiếp theo liên tiếp cũng như loạt phim hoạt hình Arcane của Netflix vào năm 2021. Jinx là một tên tội phạm điên cuồng và hấp tấp từ Zaun, cũng như em gái và kẻ thù không đội trời chung của người thi hành án Piltover Vi.

Jinx đã trở thành một trong những nhân vật nổi tiếng và mang tính biểu tượng nhất của Liên Minh Huyền Thoại, và sự thể hiện của cô trong Arcane đã nhận được rất nhiều lời khen ngợi từ người hâm mộ và người đánh giá.

Cảm ơn Paperized Crafts đã chia sẻ kit của mô hình này. Bạn có thể tải kit tại: www.paperizedcrafts.com
Bộ kit gồm 2 trang A4, 13 chi tiết. Mình mất khoảng 2 tiếng rưỡi để làm.

Video hướng dẫn bạn cách tự làm mô hình nhân vật Jinx bằng giấy của mình:

Nếu bạn muốn tôi làm bất cứ mô hình nào, hãy cho mình biết ở phần bình luận nhé.

Sponsored: Google Advertising
Last edited:

1020223

Member
12/3/15
158
2,820
14
31
đẹp á, nhưng mà mình góp ý kiến riêng của mình nha
mình thấy phần gấp các cạnh lại với nhau, bạn dùng mấy cây bút bi đầu nhọn hết mực để kẻ cái lằn rồi gấp lại sẽ làm cho mẫu được góc cạnh đẹp hơn đó
hi vọng được thấy thêm nhiều mẫu đẹp chia sẻ của bạn ;)

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
đẹp á, nhưng mà mình góp ý kiến riêng của mình nha
mình thấy phần gấp các canh lại với nhau, bạn dùng mấy cây bút bi đầu nhọn hết mực để kẻ cái lằn rồi gắp lại sẽ làm cho mẫu được góc cạnh đẹp hơn đó
hi vọng được thấy thêm nhiều mẫu đẹp chia sẻ của bạn ;)
Mình cũng đi kiếm trong nhà mà không có bút nào hết mực sẵn (trong khi bình thường không cần thì lại có đầy:haha:), nên mình gấp bằng tay luôn. Mình sẽ lưu ý hơn vào lần sau. Nhất là phần stand mình cắt và ráp còn khá ẹ. Cảm ơn bạn đã góp ý nhé. 065.gif

Last edited:
  • Like
Reactions: 1020223

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
bạn dùng mấy cây bút bi đầu nhọn hết mực để kẻ cái lằn rồi gấp lại
hồi mới làm mình cũng không biết đến cái vụ kẻ này luôn, nên làm xong mấy cái cạnh cứ kiểu bị bầu tròn nhìn khó chịu cực kì, về sau tìm hiểu dần cái cũng bắt trước kẻ cho biết với người ta :048:
Mình cũng đi kiếm trong nhà mà không có bút nào hết mực sẵn
không có bút hết mực thì chơi thủ công như mình nè, quất hẳn lấy cây tâm đầu nhọn lật mặt sau giấy trắng rồi kê cái thước vô kẻ, bao thủ công :haha:

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
hồi mới làm mình cũng không biết đến cái vụ kẻ này luôn, nên làm xong mấy cái cạnh cứ kiểu bị bầu tròn nhìn khó chịu cực kì, về sau tìm hiểu dần cái cũng bắt trước kẻ cho biết với người ta :048:

không có bút hết mực thì chơi thủ công như mình nè, quất hẳn lấy cây tâm đầu nhọn lật mặt sau giấy trắng rồi kê cái thước vô kẻ, bao thủ công :haha:
Mình nghĩ mình sẽ cố kiếm một cây bút bi hết mực trong nhà mình - thứ mà bình thường mình rất hay gặp khi không cần. 014.gif

• Like
Reactions: thienlong095

20Cuong02

7/26/17
27
437
4
21
thứ mà bình thường mình rất hay gặp khi không cần.
đời không như mơ, đúng kiểu lúc không cần tới thì cứ nhìn đâu cũng thấy, lúc cần tới rồi thì chẳng thấy cái nào xuất hiện, như kiểu trêu ngươi nhau 091.gif

• Haha
Reactions: thienlong095

Ken DIY

3/7/22
10
15
2
www.youtube.com
làm từ từ cái dần là lên tay đẹp lên liền mà, cũng kiểu chắc lâu bạn chưa làm nên tay cứng, sau mềm tay thì cái nào cũng đẹp 039.gif
Mình ngưng chơi cũng 6 năm rồi á. Nay nổi hứng nên tập tành làm lại. Sắp tới quen tay lại thì mình sẽ làm mấy mẫu phức tạp hơn. :p

• Wow
Reactions: 1020223

1020223

Member
12/3/15
158
2,820
14
31
6 năm rồi á
wow, vậy tính ra còn lâu năm hơn cả mình nữa, mình cũng mới làm đây thôi, trước toàn thích ngắm thành phẩm của người khác là chủ yếu 002.gif
Sắp tới quen tay lại thì mình sẽ làm mấy mẫu phức tạp hơn.
thấy kênh bạn để DIY thì cũng đoán được mức độ khéo tay của bạn rồi 063.gif

Sponsored: Google Advertising