Tutorial [Kinh nghiệm] HƯỚNG DẪN CONVERT TỪ PDO SANG PDF bằng CutePDF

thienlong095

Administrator
Staff member
3/28/15
1,658
11,353
22
28
[Kinh nghiệm] HƯỚNG DẪN COVER TỪ PDO SANG PDF

Bước 1:
Các bạn cài adobe: get.adobe.com để có thể đọc file pdf
Bước 2: Các bạn vào trang wep www.cutepdf.com để down cutepdf về (lưu ý tải cả 2 phần khoanh đỏ). Sau đó chạy file để cài đặt

Bước 3: Mở file pdo lên (mở bằng Pepakura viewer hoặc Pepakura Designer) rồi chọn nút Print (ctrl + P) trong file pdo, nó sẽ hiện ra cái bản Print, phần name bạn chọn là cutepdf writer nhé, và chọn OK
Bước 4: Chương trình sẽ hỏi bạn muốn lưu phải ở đâu, bạn chọn vị trí mà bạn muốn file pdf khi xuất ra nó sẽ nằm ở đó nhé, mình chọn là ở destop và sau đó là nhấn ok đợi ít giây để chương trình cover qua PDF nhé :) Và kết quả :3

ps: các bạn có thể view qua video nếu vẫn chưa hiểu

Sponsored: Google Advertising
Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Bảo

N.T.Thành

4/14/15
1
0
1
30
Thớt thiếu nhé phải dow cả file converter.exe này mới hiện ra cái save PDF nếu ko nó báo lỗi :) Mình xài win xp nhé :D

thienlong095

Administrator
Staff member
3/28/15
1,658
11,353
22
28
Thớt thiếu nhé phải dow cả file converter.exe này mới hiện ra cái save PDF nếu ko nó báo lỗi :) Mình xài win xp nhé :D
Hehe, cám ơn bạn :3, tại cái huog dẫn nó có sẵng nên copy qua luôn :3

minhtoan69

4/12/15
49
80
3
Hell
Bác chuyển như thế nào chỉ mọi người đi với đi in đa số tiệm in mở được k tại mình k rành máy tính thấy đuôi cũng lạ nữa
cái này chỉ dành cho những kit ko có file PDF mak chỉ có file PDO thôi nhé!
đầu tiên mở file PDO lên,bạn thấy cái biểu tượng hình máy in,sau đó nhấp vào,nó sẽ hiện lên 1 cái bảng.Trong mục Name,bạn chọn Microsoft XPS Document Writer,tiếp theo chọn OK rồi bạn đặt tên file & vị trí lưu file đó nha

• Like
Reactions: thienlong095
Sponsored: Google Advertising